Menene IP68?

qhtele

Ƙididdiga na Kariyar IP ko Ƙaddamarwa suna ƙayyadaddun ƙimar kariyar da wani shinge ke bayarwa daga abubuwa masu ƙarfi da ruwa.Akwai lambobi biyu (IPXX) waɗanda ke nuna matakin kariya na shinge.Lambar farko tana nuna kariya daga ƙaƙƙarfan shigar abu, akan ma'aunin hawan 0 zuwa 6, lamba ta biyu kuma tana nuna kariya daga shigar ruwa, akan ma'aunin hawan 0 zuwa 8.

Ma'aunin ƙimar IP ya dogara ne akanSaukewa: IEC60529misali.Wannan ma'auni yana kwatanta matakan kariya iri-iri daga ruwa da abubuwa masu ƙarfi, yana ba kowane matakin kariya lamba akan ma'auni.Don cikakken bayanin yadda ake amfani da ma'aunin ƙimar IP, duba Polycase'scikakken jagora zuwa ƙimar IP.Idan kun san kuna buƙatar shinge na IP68, karanta don ƙarin koyo mahimman bayanai game da wannan ƙimar.

Menene IP68?

Yanzu lokaci ya yi da za a kalli abin da ƙimar IP68 ke nufi, ta amfani da dabarar lambobi biyu da muka ambata a baya.Za mu dubi lambobi na farko, wanda ke auna juriya mai ƙarfi da ƙarfi, sannan lamba ta biyu wacce ke auna juriya na ruwa.

A6kamar yadda lambobi na farko na nufin shingen ya cika ƙura.Wannan shine matsakaicin matakin kariyar ƙura da aka ƙididdige shi a ƙarƙashin tsarin IP.Tare da shinge na IP68, na'urarka za ta kasance mai kariya har ma da ƙurar ƙurar iska da sauran abubuwan da ba su dace ba.

An8kamar yadda lambobi na biyu ke nufin shingen ba ya da ruwa gaba ɗaya, ko da ƙarƙashin yanayin tsawaita ruwa.Rukunin IP68 zai kare na'urarka daga watsar da ruwa, ruwa mai ɗigo, ruwan sama, dusar ƙanƙara, feshin tiyo, nutsewa da duk sauran hanyoyin da ruwa zai iya shiga wurin na'urar.

Tabbatar karanta cikakkun bayanai na kowane ƙimar IP a cikin IEC 60529 kuma daidaita su tare da bukatun aikin ku.Bambance-bambance a, alal misali, anIP67 da IP68rating yana da dabara, amma za su iya yin babban bambanci a wasu aikace-aikace.


Lokacin aikawa: Juni-17-2023